ตำราอาหารไทย
20 พฤศจิกายน 2017, 09:12:24 AM

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
งดรับสมาชิกชั่วคราว ตำราสูตรอาหารไทยออนไลน์
เว็บนี้ให้ความรู้แก่คนไทยฟรี ๆ กรุณาเห็นใจคนใส่ใจหาความรู้
ห้ามโพสท์ขายสินค้าทุกชนิด
อย่าโลภมากเห็นแก่ตัวคิดแต่จะหาเงิน
7.111 กระทู้ ใน 4.427 หัวข้อ โดย 1.327 สมาชิก
สมาชิกล่าสุด: sumontha919
* หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
+  ตำราอาหารไทย
|-+  เมนูสมาชิก
| |-+  ข้องใจหาคำตอบ
| | |-+  อยากทราบตารางเรียนปี53 ค่ะ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบตารางเรียนปี53 ค่ะ  (อ่าน 21468 ครั้ง)
mueller_wanida
Newbie
*

« เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 03:29:08 AM »

สวัสดีค่ะครูนิจ .. ตอนนี้อยู่เยอรมันค่ะ เห็นเวปครูโดยบังเอญ อ่านดูแล้วมีประโยชน์อย่างมาก ที่ครูแบ่งปันความรู้ ความเป็นไทยหลายๆ อย่าง ให้กับทุกๆ คน ... อยากจะเรียนทุกหลักสูตรกับครูเลยค่ะ แต่ติดอยู่ว่ามีเวลาอยู่เมืองไทยแค่ 3 เดือนเท่านั้นค่ะ คือ กลางเดือน ก.พ. - เม.ย. ปีหน้า อยากทราบครอสต่อๆ ไปจะมีช่วงประมาณเดือนไหนค๊ะ เห็นครูมีตารางถึงแค่เดือน ก.พ. ปี 53 เท่านั้นน่ะค่ะ รบกวนครูด้วยนะค๊ะ เพราะจะได้เตรียมสมัครและแพลนไว้ตั้งแต่เนิ่นๆ ค่ะ ขอบพระคุณค่ะ วนิดา
nopadol
Administrator
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 06:41:43 AM »

ผมได้สอบถามครูนิจให้แล้ว ปรากฎว่า หน้าเวบพิมพ์ผิด วันสุดท้ายเป็นวันที่ 1-19 มีนาคม เป้นวิชา ถนอมอาหาร

และจะเปิดอีกที หลังสงกรานต์ ก็จะวนไปแบบนี้อีกครั้งครับ หน้าเวบแก้ไขให้แล้ว

http://www.krunid.com/index.php?option=com_content&task=view&id=6&Itemid=12

ค่าลงทะเบียน 500 บาท เรียนได้ทุกวิชา แต่ข้ามคอร์สกันไม่ได้นะครับ

ถ้าข้ามคอร์ส ต้องลงใหม่ อีก500 บาท กรณีของคุณวนิดา ถ้ามาหลังสงกรานต์ และอยู่ 3 เดือน คงเรียนได้ 4-5 วิชา

เพราะวิชาหนึ่งเรียนประมาณ 10 วัน วันหนึ่งเรียน  2-3 อย่าง คงได้ความรู้เยอะพอสมควรนะครับ

ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนสอบถามได้นะครับ
Katzemiau
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 04:26:48 PM »

สวัสดีค่ะ   ดิฉันเป็นที่คนหนึ่งที่อยู่ต่างประเทศ ที่สนใจเข้าร่วมรับการอบรม แต่ติดตรงที่ เวลา ค่ะหมายถึง ไม่สามารถมาตรงตามตารางที่กำหนดไว้ เช่นดิฉันต้องการเข้ารับการอบรมวิชา แกะสลักผักและผลไม้ การจัดดอกไม้สด การจัดโต๊ะอาหารและบริการ  ซึ่งเวลาแตกต่างกัน ซึ่งดิฉันไม่สามารถมาตามกำหนดการฝึกอบรมได้ ซึ่งดิฉันจะเดินทางกลับไปประเทศไทย ราวกลางเดือนเมษายน ถึง พค 2553 จะทำอย่างไรคะจึงจะได้เข้ารับการอบรม ขอบพระคุณท่านอาจารย์ล่วงหน้าค่ะ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 29 ตุลาคม 2009, 09:35:55 PM »

ตารางเรียนคอร์ส หน้า ยังไม่สามารถกำหนดได้เวลานี้ครับ

เนื่องจากต้องเช็ค วิทยากร ก่อน ว่าใครว่างตอนไหน

ครูนิจ ถึงจะจัดให้ได้ เป็นตารางการเรียน

แต่ได้สอบถามครูนิจแล้ว ส่วนมาก หลังสงกรานต์ เป็นช่วงปิดเทอม

อาจารย์ประสิทธิ์ ที่สอน เบเกอรี่จะว่าง อาจจะจัดขึ้นมาก่อนนะครับ

ถ้าสนใจเรียนจริงๆ นอกตาราง ทางครูนิจ จะติดต่อวิทยากร พิเศษให้ สอน ตัวต่อตัว

ซึ่งค่าแรงวิทยากรตกวันละ 700 บาท (6 ฃั่วโมง)

และค่าวัสดุ ต้องออกเอง

แต่ถ้าเรียนตามตาราง ก็จะเสียแค่ 500 ตลอด 6 เดือนเลย ค่าวัสดุก็ไม่ต้องออก

เนื่องจาก ทางครูนิจ ได้จัดสรร งบประมาณ ออกแทนให้ นะครับ

หากสงสัยถามได้นะครับ
Katzemiau
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30 ตุลาคม 2009, 04:59:32 AM »

ขอบคุณค่ะ  สำหรับข้อมูลที่จัดให้  หากทราบกำหนดการเดินทางกลับที่แน่นอน จะติดต่อกลับไปนะคะ  จะได้วางแผนวันเวลาได้ค่ะ
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 04:00:38 AM »

ขอบคุณมากค่ะ เดี๋ยวจะต้องแพลนไว้แล้วล่ะค่ะ เพราะตั๋วอยู่ได้สามเดือน เลื่อนไม่ได้ คงได้เรียนแค่ช่วงมี.ค. วิชาถนอมอาหารค่ะ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 06:27:59 AM »

วิชาถนอมอาหาร ครูนิจ สอนเองนะครับ

ทำ หมูสวรรค์ ไวน์ อื่นๆ อีกมากมาย

ไว้มาเมืองไทย ค่อยมาสมัครก้ได้นะครับ ไม่ต้องรีบ

ครูนิจ อาหารไทย ถนอมอาหาร แกะสลัก
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05 พฤศจิกายน 2009, 11:34:12 PM »

ยิงฟันยิ้ม ยิงฟันยิ้ม แหมก็กลัวเต็มซะก่อนค่ะ อดเจอครูนิจก็แย่เลย อ้อ..รบกวนถามอีกอย่างค่ะ มีหอพักให้พักด้วยใช่มั๊ยค๊ะ มีกฎกติกาอย่างไรบ้าง ต้องเสียค่าใช้จ่ายยังไงค๊ะ รบกวนคุณนพดลอีกคร้งค่ะ .. ขอบคุณค่ะ
nopadol
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 06 พฤศจิกายน 2009, 06:58:53 AM »

หอพักฟรีนะ แต่เป็นหอรวม มีเตียงให้ ที่นอนให้ น่าจะเอาผ้าปูมาเอง

เมื่อคราวก่อน ลูกศิษย์ครูนิจ โดนศูนย์ยกเลิกโควต้าไม่ให้อยู่หอ

ยังไงก้ไม่รู้ ตอนนี้ให้อยู่อีกแล้ว

ลองมาดูก่อนนะครับ ถ้าไม่รังเกียจ ก้อยู่กันได้ ไม่มีกติกาอะไร ถ้าไม่เต็มก้อยู่ได้นะครับ

ครูนิจ แกะสลัก จัดดอกไม้ งานใบตอง จัดโต๊ะอาหาร
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07 พฤศจิกายน 2009, 12:10:29 AM »

สวัสดีค่ะคุณนพดล เรื่องที่พักยังงัยก็ได้ค่ะ ไม่ได้คิดรังเกียจอะไรเลย พอมีที่อยู่ที่นอนก็โอเคแล้วคะ อยู่รวมกันในห้องเดียวกันยิ่งดีค่ะ เพราะไม่ชอบอยู่คนเดียว เป็นคนกลัว...ค่ะ  ยิงฟันยิ้ม
หน้า: [1] พิมพ์